Chương trình tiền sản trực tuyến 16/07: Dinh dưỡng trong thai kỳ
Tuesday 14 July 2020
Một chế độ dinh dưỡng lành mạnh, hợp lý cho mẹ bầu theo từng tháng là điều kiện cần và đủ để mẹ bầu khỏe mạnh, thai nhi phát triển toàn diện. Vậy thì mẹ bầu chúng ta cẩn bổ sung những...
Friday 3 July 2020
Chương trình tiền sản 11/07: Sinh thường hay Sinh mổ?
Sinh thường có nhiều lợi điểm tốt cho cả mẹ và bé như hồi...
Tuesday 30 June 2020
Bảng cập nhật danh mục vắc-xin (ngày 6/7/2020)
Nhu cầu tiêm phòng vắc-xin ở trẻ em và người lớn đang tăng...
Wednesday 24 June 2020
Chương trình tiền sản ngày 26/06: Mang Thai An Toàn
Đến với lớp tiền sản “Mang thai an toàn”, các Mẹ bầu và...
Phẫu thuật thay khớp gối, khớp háng chỉ với 150 triệu đồng
Thursday 16 July 2020
Với một mức giá vô cùng hấp dẫn và cạnh tranh, tiết kiệm đến 15 triệu đồng, bệnh nhân có nhu cầu thay khớp gối, khớp háng sẽ được hưởng những ưu đãi đặc biệt từ Khoa Chấn thương...
Tuesday 14 July 2020
Phẫu thuật thay khớp gối nhân tạo
Đối với những khớp gối đã bị thoái hóa nặng, không còn...
Friday 10 July 2020
Phẫu thuật thay khớp háng, khớp gối thành công cho nhiều bệnh nhân
Báo Vĩnh Long - Thời gian qua, Khoa Chấn thương chỉnh hình Bệnh...
Tuesday 16 June 2020
GS.BS. Nguyễn Chấn Hùng tư vấn trực tuyến: Cùng nhau làm nhẹ gánh ung thư
Ung thư là hai từ mà người dân chúng ta thường rất sợ bởi...
Dinh dưỡng và luyện tập cho bệnh nhân tim mạch
Thursday 13 February 2020
Theo số liệu thống kê, những bệnh nhân tử vong do Covid-19 phần lớn là người trên 50 tuổi và mắc các bệnh lý nền: tim mạch, suy thận, tiểu đường... Vì vậy, bệnh nhân có bệnh lý về tim mạch...
Thursday 5 December 2019
Ngăn ngừa nhồi máu cơ tim bằng cách nào
Nhồi máu cơ tim một là bệnh lý tim mạch nguy hiểm, có thể...
Friday 29 November 2019
Bệnh mạch vành: nguyên nhân tử vong hàng đầu
Bệnh động mạch vành là căn nguyên tử vong số 1 trong số các...
Tuesday 12 November 2019
Nguy cơ tim mạch do tăng huyết áp và đái tháo đường
Hiện nay, theo ước tính của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO),...
Bố mẹ nên khám sức khỏe định kỳ cho trẻ em
Tuesday 21 April 2020
Thông qua việc khám sức khỏe định kỳ mà bé sẽ được theo dõi sát sao trong suốt quá trình phát triển để phát hiện sớm các dấu hiệu bệnh lý, cũng như điều chỉnh chế độ dinh dưỡng, sinh...
Friday 26 June 2020
Hôm nay ngày cuối nhận ưu đãi: tiết kiệm 40% từ 'Món quà sức khỏe'
Chương trình Quà Tặng Sức Khỏe cho Bạn và Người Thân –...
Monday 15 June 2020
Món quà sức khỏe - Tiết kiệm 40%: Những câu hỏi thường gặp
Bệnh viện Quốc tế City tổng hợp và giải đáp những câu hỏi...
Friday 12 June 2020
Bệnh viện Quốc tế City tặng 'Món quà sức khỏe cho bạn và người thân' tiết kiệm đến 40%
Tuổi Trẻ - Nhằm tạo điều kiện cho khách hàng thăm khám sức...